
JARIDA LA MAENDELEO YA JAMII 

HALMASHAURI YA TARIME 

 



MIKOPO YA 10 % KUANZIA 2012 

MPAKA 2023 

 

MWAKA IDADI YA VIKUNDI 
  

JUMLA                                  MKOPO TOLEWA   

  

  
VIJANA 

 
WANAWAKE 

  
WENYEULEMA-
VU 

  

V W WWU JUMLA 

2012-
2013 

5 10 - 15 5,000,000 10,000,000 - 15,000,000 

2014-
2015 

16 13 0 29 29,000,000 27,500,000 0 56,500,000 

2015-
2016 

58 63 1 122 102,000,000 107,500,000 2,500,000 212,000,000 

2016-
2017 

23 46 1 70 86,500,000 130,500,000 2,500,000 219,500,000 

2017-
2018 

26 41 1 68 117,000,000 157,500,000 3,000,000 277,500,000 

2018-
2019 

50 67 5 122 211,500,000 317,500,000 21,000,000 550,000,000 

2019-
2020 

35 90 6 131 234,500,000 514,500,000 28,000,000 777,000,000 

2020-
2021 

40 88 9 137 254,500,000 562,500,000 35,000,000 852,000,000 

2021-
2022 

41 87 9 137 491,381,359 689,500,000 53,500,000 1,234,381,359 

2022-
2023 

37 52 28 117 294,000,000 574,000,000 194,234,416.38 1,062234,416.3
8 

JUMLA 331 557 60 948 889381,359 3,091,000,000 339,734,416 5,256,115,775 



MAPAMBANO DHIDI YA UKATILI WA KIJINSIA ( GBV ) 

UJENZI JENGO LA UKATILI WA KIJINSIA   

Mradi wa jengo la ukatili wa kijinsia ( GBVs ) linalopatikana katika kata ya 

nyamwaga katika hospitali ya halmashauri ya tarime , ni mradi uliofadhiliwa na 

shirika la UNFP ili kupunguza na kutoa huduma za ukatili wa kijinsia katika 

halmashauri ya tarime . 

PICHA JENGO LA UKATILI WA KIJINSIA HOSPITALI YA NYAMWAGA 

 



Katika kuhakikisha huduma zinawafikia wahanga wa ukatili wa kijinsia , idara ya 

maendeleo ya jamii imeendelea kushirikiana na wadau mbalimbali , kuleta motisha 

na kusaidia vifaa ambavyo vitasaidia katika mapambano ya ukatili wa kijinsia 

Shirika ya UNFP limeonyesha ushiriki wake kwa kutoa gari lenye thamani ta tsh               

gari ambalo litahudumia maswala yote ya ukatili wa kijinsia katika halmashauri ya 

tarime , hata hivyo idara ya maendeleo ya jamii imeendelea na jitihada za kupambana 

na ukatili wa kijinsia kwa kuendelea kutoa elimu katika jamii na makundi mbali ya 

akina mama , wazee wa kimila na wanafunzi kupinga na kutoa taarifa za ukatili wa 

kijinsia ikiwa ni Pamoja na matukio ya ukeketaji, Pamoja na hayo kamati za 

MTAKUWWA ( Mpango mkakati wa kitaifa wa kupunguza na kutokomeza ukatili wa 

kijinsia dhidi ya wanawake na mtoto ) zimeundwa na kuwezeshwa kwa mafunzo ili 

PICHANI  NI GARI YA UKATILI WA KIJINSIA  

KWA UFADHILI WA SHIRIKA LA UNFPA 



Idara ya maendeleo ya jamii  imeendelea kutoa elimu juu  ya ukatili 

wa kijinsia katika maeneo tofautitofauti ya halmashauri ya tarime  

ikiwa ni moja ya jitihada za kuhakikisha  kuwa swala la ukatili wa 

kijinsia haswa ukeketaji wa watoto  unaisha katika halmashauri ya 

tarime , hata hivyo idara imendelea na uwezeshaji wa kamati za 

MTAKUWWA  kwa kuzipa mafunzo ya namna ya kufanya kazi katika 

ngazi ya kata na vijiji. 

MAFUNZO YA UKATILI WA KIJINSIA KATA YA 

NYAMWAGA 



Katika  jitihada za kupunguza maambukizi mapya ya  virusi vya ukimwi  

katika maeneo ambayo yamepitiwa na mradi wa barabara  idara ya 

maendeleo imeendelea kushirikiana na shirika nyanza road work company 

ltd kuendelea kutoa elimu ya maambukizi ya VVU kwa makundi mbalimbali 

ya wanafunzi  , wanawake  na vijana ili  kukumbusha namna bora ya 

kujikinga na maambukizi. 

WANAFUNZI WA SHULE YA SEKONDARI INCHAGE 

WAKIPATIWA ELIMU YA MAAMBUKIZI  YA VVU 



Katika kuendeleza dhamira ya kupunguza  maambukizi mapya ya VVU 

idara  imeendeleza jitihada za kutoa elimu katika makundi mbalimbali ili 

kuzuia maambukizi mapya ya VVU  

PICHANI NI AKINA MAMA KATA YA NYAMWAGA 

WAKIPATA ELIMU YA MAAMBUKIZI YA VVU  


